SiamBoots Community
สิงหาคม 01, 2014, 12:45:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
เพิ่มขนาด
ข่าว:

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีเพื่อน ๆ หมอนรองกระดูกเข่าฉีกแบบผมมั้ยครับ  (อ่าน 1234 ครั้ง)
smithipatt
Magista Onda Jr. TF
*

-: Predator SL :-

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 09:26:16 AM »

Cry

คือมีพี่ ๆ ท่านใดที่หมอนรองกระดูกเข่าฉีกแบบผมบ้างมั้ยครับ

ผมกลัวว่าจะกลับไปเล่นบอลไม่ได้เหมือนเดิม

ตอนนี้ผ่านมาจะ เดือนแล้ว แต่ยังวิ่งเต็มไม่ได้เลยครับ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

เคยได้ยินว่า McDavid 429r ช่วยได้

No ride No life

Uploaded with ImageShack.us
SiamBoots Community
« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2012, 09:26:16 AM »

"ผู้ให้การสนับสนุนเว็บไซด์"
(สนใจโฆษณาตำแหน่งนี้ ติดต่อทาง pm)

+ T e E t Y P l_l N l< +
Magista Orden
*

คิดถึงฟุตบอล

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 02:12:36 PM »

ไม่ต้องรีบครับ อาการเหล่านี้ต้องใช้ระยะเวลาครับ 
หาหมอที่เค้ามีความชำนาญตรวจรักษา และที่สำคัญ ปฏิบัติตามคำแนะนำของหมอ
อบ่างเคร่งครัดครับ

ส่วนอุปกรณ์ ไม่ได้ทำให้อาการเหล่านี้หาย
เพียงเเค่ป้องกันเเละซับพอร์ท เท่านั้นเอง ถ้าไม่หาย
แล้วใส่อุปกรณ์นี้ ไป ก็ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ

ของผมทั้งเอ็นขาด หมอนรองกระดูกฉีก 
smithipatt
*

-: Predator SL :-

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 01:02:47 AM »

ไม่ต้องรีบครับ อาการเหล่านี้ต้องใช้ระยะเวลาครับ 
หาหมอที่เค้ามีความชำนาญตรวจรักษา และที่สำคัญ ปฏิบัติตามคำแนะนำของหมอ

ส่วนอุปกรณ์ ไม่ได้ทำให้อาการเหล่านี้หาย
เพียงเเค่ป้องกันเเละซับพอร์ท เท่านั้นเอง ถ้าไม่หาย
แล้วใส่อุปกรณ์นี้ ไป ก็ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ

ของผมทั้งเอ็นขาด หมอนรองกระดูกฉีก 

โอ้ว แล้วกลับมาเตะบอลได้มั้ยครับน่ะ 

No ride No life

Uploaded with ImageShack.us
+ T e E t Y P l_l N l< +
Magista Orden
*

คิดถึงฟุตบอล

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 09:29:20 PM »

โอ้ว แล้วกลับมาเตะบอลได้มั้ยครับน่ะ 

ก็เตะได้ครับ แต่ไม่เต็มร้อย 

ทุกวันนี้ เล่นบอล กาก ไปเลย ครับ  55+++

เตะบอลเเบบ ขำๆๆ ไปวันๆ  เเต่ระวังมากกว่าเดิมเยอะ

แต่ทุกวันนี้ผมก็ต้องเล่นกล้าม ขา อยู่เรื่อยๆ นะครับ  ให้เเข็งเเรง อยู่เสมอ เพื่อเซฟ ตัวเองด้วยครับ

Grin Grin

สู้ๆๆครับ  ผม ผ่ามา จะ 2 ปีละครับ

Smiley Smiley
totoh
Magista Onda Jr.
*

MV7+LZ+T90 <<< LOVEEee..LOVEEee

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 10:13:42 PM »

หายไวๆนะครับ
sukhumwitz
Magista Obra
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 08:12:09 AM »

หมอนรองกระดูกฉีกแบบเข่าขวาของผม
รักษาโดยการผ่าตัดแล้วต้องกายภาพบำบัดอีก1-2เดือนแล้วพักอีก4-6เดือนจึงกลับมาเล่นได้เบาๆ
แต่ให้กลับมาเล่นได้เหมือนเดิมคงยากหรือแทบเป็นไปไม่ได้ครับ
ปล.ผมผ่าเมื่อ6เดือนที่แล้วปัจจุบันหายเกือบปกติแล้วแต่ยังไม่ได้ลงสนามและคงไม่เหมือนเดิมแน่นอน

dedede
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 05:19:22 AM »

:-\แหม !! เหมือน กันเลยย ผมข้างซ้ายเอ็นไขว้หน้าขาด(ผ่าแล้ว)  ขวาหมอนรองกระดูกน่าจะอักเสบ( onion4หมอบอกถ้าฉีกอาการหนักกว่านี้)
 onion9จากที่เล่นบอลแบบธรรมดาๆอยู่แล้ว เดี๋ยวนี้หรอ  onioncเก็บบอลไว้กะตัวไม่เกิน5วิ (เดี๋ยวโดนแย่ง ) จะยิง-ส่ง-พลิกตัวช้ากว่าชาวบ้าน 2 เท่า  Undecided

แนะนำ(หรือปรึกษาผู้รู้ก่อน)  จขกท. ปัจจุบัน ผมกินแคลเซียมวันล่ะเม็ดและปั่นจักรยานบ่อยๆ(อันนี้ช่วยได้ดีเลยจากข้อมูลที่ผมหา Grin) สร้างกล้ามเนื้อให้ขาเรา
สำคัญตอนเล่นบอลอาจต้องระวังสุดๆ+ใช้ออฟชั่นเสริมพวกผ้าพัน,สายรัด  บราาาๆๆๆ พวกนั้น
ให้ จขกท.หายไวๆครับโชคดีครับ 
.
.
oniongรักมากฟุตบอลเนี้ยถ้าจะเลิกคงยาก... Wink

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์