SiamBoots Community
กันยายน 23, 2014, 07:16:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
เพิ่มขนาด
ข่าว:

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [ฟุตซอล]ถามวิธียิงประตูโดยหันหลัง หรือว่า ผู้รักษาประตูเข้ามาตัดบอลไว  (อ่าน 1551 ครั้ง)
JG4
Magista Onda Jr.
*

Feemme 4

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:43:29 PM »

ตามหัวข้อครับผม ขอบคุณครับ  Grin
SiamBoots Community
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:43:29 PM »

"ผู้ให้การสนับสนุนเว็บไซด์"
(สนใจโฆษณาตำแหน่งนี้ ติดต่อทาง pm)

nOx
Magista Orden
*

เล่นด้วยประสบการจริง ไม่อิงการโม้

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 02:05:21 PM »

ตอนที่หันหลังไห้ประตู้ ที่เคยทำนะ ดึงบอลไปด้านขาวตัวเอง แล้ว แตะมาด้านซ้าน แล้ว จิ่มๆๆๆ บอลจะแรงมากๆๆเร็วด้วย แล้วแต่วิธียิงของแต่ละคน บางทีอยู่หน้าโกล ยังคิดไม่ออกเลย ว่าจะยิงยังไง

maiiza5599
Magista Onda Jr. TF
*

ํYou'll never walk alone !! ?

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 03:28:52 PM »

ถ้าผู้รักาาประตูออกมาตัดบอลไว ถ้าสมมุติเป้นตังหวะที่เราครองบอลอยุ๋อาจจะใช้สายตามองหาช่องให้ไวที่สุดแล้วยิงสวนเร็วเข้าไปเลย

หรือไม่ก้ถ้ามีเพื่อนวิ่งประคองมาก้จัดใส่พานให้เพื่อนไปเลยครับ แต่หากหันหลังอยุ่ก้ใช้พวกสกิลอ่ะครับ ก้าวหรอกแล้วหันกลับมายิงก้ได้ครับ

ลองคิดแบบแหวกๆดูครับ  Grin

VinzDaYz
Magista Orden
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 09:21:46 AM »

ฟุตซอลนี่ โกลปกติ (แบบเดียวกับระดับแข่งขัน) หรือ โกลหนู (ขนาดโกลสูงประมาณเอวลงมา) อ่ะครับ

เพราะการยิงประตู ขนาดของประตูมีส่วนสำคัญนะครับ ยิ่งโกลใหญ่ กว้าง มุมในการเลือกยิงจะยิ่งมีมาก ส่วนโกลเล็กลงก็ตรงข้ามกัน

ถ้าเป็นโกลฟุตซอล (ระดับแข่ง) ถ้ากรณีหันหลังให้ประตู ในขณะที่เพื่อนส่งบอลมาถึงเรา ก็ใช้เทคนิคได้หลายแบบนะคับ โยกตัวหลอก หรือไม่ก็ไขว้บอลผ่านขานายประตูไปเลย

ถ้าเป็นโกลหนู บอลมาถึงตัวปุ๊ปกลับตัวทันทีแล้วก็ดีดบอลไปเลยครับ ไม่ต้องง้าง ฉีดยา หรือจิ้มถากๆให้พ้นขาประตูก็พอ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับทักษะ และไหวพริบของตัวคุณเองด้วยนะครับ กรณี หันหลังแล้วไม่มีเพื่อนเติม ก็ตามด้านบนเลยครับ

แต่ถ้ามีเพื่อนคอยเติมมาช่วยก็ใจเย็นขึ้นอีกนิดหาจังหวะหลอกล่อ ยิงเองหรือจ่ายไว ก็เลือกได้เลย

จริงๆแล้วบอลระดับฟุตซอล เป็นการเล่นบอลกับพื้นที่จำกัด โดยหลักแล้วจะใช้แค่ 2 อย่าง คือ ความสามารถเฉพาะตัว และ ทีมเวิร์ค (การต่อบอลที่แม่นยำ รวดเร็ว เท้าต่อเท้า)

ถ้ามีทีมที่เล่นด้วยกันประจำ แค่มองตาก็รู้ใจครับ แต่ถ้าแนวคละทีม ก็ต้องใช้ไหวพริบ ของตัวเองเท่านั้นล่ะครับ
tung :D
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 10:09:09 AM »

ผมงัดข้ามหัวไปเลยอ่ะ ลองดู ๆ งัด แม้งเลย แต่ก่อนโดนด่า เด่วนี้เข้าทุกลูก 5 5 55 
jamesnakrab
Magista Onda
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2012, 09:51:22 PM »

ถ้าหันหลัง อยู่แล้วเพื่อนจ่ายบอลมา โกลเข้ามาเร็ว เราไม่ต้องเล่นครับ ปล่อยหลอกไปเลย เผื่อฟลุค เข้า  ผมก็ทำบ่อยนะ นานๆ ทีเป็นประตู
C.Ronaldo
Magista Onda Jr. TF
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 02:45:02 PM »

ตอกส้นคับ ทำประตูได้บ่อยมาก   Wink
cat_a_log
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 08:23:45 PM »

แตะออกห่างตัว แล้วหมุนตัวยิงครับผม (ลูกถนัดนะ)
BestYatipat
*

บอลไปได้แต่คนห้ามผ่าน :)

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 11:28:44 AM »

ฟุตซอลนี่ โกลปกติ (แบบเดียวกับระดับแข่งขัน) หรือ โกลหนู (ขนาดโกลสูงประมาณเอวลงมา) อ่ะครับ

เพราะการยิงประตู ขนาดของประตูมีส่วนสำคัญนะครับ ยิ่งโกลใหญ่ กว้าง มุมในการเลือกยิงจะยิ่งมีมาก ส่วนโกลเล็กลงก็ตรงข้ามกัน

ถ้าเป็นโกลฟุตซอล (ระดับแข่ง) ถ้ากรณีหันหลังให้ประตู ในขณะที่เพื่อนส่งบอลมาถึงเรา ก็ใช้เทคนิคได้หลายแบบนะคับ โยกตัวหลอก หรือไม่ก็ไขว้บอลผ่านขานายประตูไปเลย

ถ้าเป็นโกลหนู บอลมาถึงตัวปุ๊ปกลับตัวทันทีแล้วก็ดีดบอลไปเลยครับ ไม่ต้องง้าง ฉีดยา หรือจิ้มถากๆให้พ้นขาประตูก็พอ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับทักษะ และไหวพริบของตัวคุณเองด้วยนะครับ กรณี หันหลังแล้วไม่มีเพื่อนเติม ก็ตามด้านบนเลยครับ

แต่ถ้ามีเพื่อนคอยเติมมาช่วยก็ใจเย็นขึ้นอีกนิดหาจังหวะหลอกล่อ ยิงเองหรือจ่ายไว ก็เลือกได้เลย

จริงๆแล้วบอลระดับฟุตซอล เป็นการเล่นบอลกับพื้นที่จำกัด โดยหลักแล้วจะใช้แค่ 2 อย่าง คือ ความสามารถเฉพาะตัว และ ทีมเวิร์ค (การต่อบอลที่แม่นยำ รวดเร็ว เท้าต่อเท้า)

ถ้ามีทีมที่เล่นด้วยกันประจำ แค่มองตาก็รู้ใจครับ แต่ถ้าแนวคละทีม ก็ต้องใช้ไหวพริบ ของตัวเองเท่านั้นล่ะครับ
ข้อมูลแน่นมั่กๆ

รับ Nike Tiempo Mystic IV FG ตัวรองสีแดง สภาำพ100%
PM มาหรือโทร 084-1886972 เบสครับ Smiley
Bankznarak
*

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 08:36:18 PM »

* ยิงเข้าหน้าเลยครับ ฝึกให้เสยคานให้ได้ ซะใจ

LFC
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์