SiamBoots Community
ตุลาคม 02, 2014, 05:18:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
เพิ่มขนาด
ข่าว:

หน้า: [1] 2 3 4 ... 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ควันหลงรองเท้าฟุตบอล ฟุตซอลแพน ในงานนวัตกรรมเครือสหพัฒน์ 2009  (อ่าน 32841 ครั้ง)
Henry
Magista Onda
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 12:17:01 AM »

สวัสดีครับ

หลังจากหายหน้าไปนานพอสมควร เนื่องจากคอมพัง กล้องถูกยืม ป่วย และงานเยอะมากกกกกก

ได้เห็นกระทู้รองเท้าฟุตบอลฟุตซอลแพนในงานนวัตกรรมฯ ที่มีคนเอามาลงกระทู้ก่อนหน้า

แถมมีผู้คนตอบรับกันอย่างล้นหลามก็ดีใจครับ ที่อย่างน้อยๆสินค้าของคนไทยก็มีกระแสตอบรับระหว่างคนไทยด้วยกันเองดีมากๆ

วันนี้ก็เลยเอารูปวันงานที่คิดว่าหลายๆคนคงไม่ได้เห็นภาพ มาลงให้ดูกันชัดๆอีกครั้ง พร้อมรายละเอียดที่คิดว่าน่าจะชัดเจนที่สุด เพราะจดมากะมือ เหอๆ

รูปแรก บรรดาซุปเปอร์สตาร์ ถ่ายรูปกับผู้บริหารแบรนด์แพนครับ (ทราบภายหลังคือ คุณณรงค์ โชควัฒนา เจ้าของแบรนด์ และเจ้าของโรงานทั้งหมดในกลุ่มแพนครับ เหอๆ ได้เห็นเจ้าของเลยวุ้ยยยย)

เหล่ายอดนักเตะ กับรองเท้าที่เค้าจะใส่โปรโมตในครึ่งปีหลังนี้

จะบอกว่ากว่าจะฝ่าดงนักข่าวเข้าไป ยากมากกก แถมพวกเด็กนักเรียนที่ตามมากรี๊ดสุเชาว์อีก โอยยย กว่าจะได้รูปมา จะเป็นลม ฮ่าๆ

งานนี้ขาดแค่ ณัฐพร พันฤทธิ์ ที่ติดภารกิจส่วนตัว ซึ่งจริงๆแล้วเท่าที่เห็นจากภาพ คงเป็นตัวหลักในการโปรโมตมากกว่าแป๊ะแน่ๆ ตามรูป....

โดยไฮไลท์หลักอยู่ที่ 3 กรุ๊ปดังต่อไปนี้ครับ

SPEED ซึ่งมีพิพัฒน์ ต้นกันยา ดาวยิงสโมสรการท่าเรือเป็นพรีเซนเตอร์ กับรุ่น Super Sonic โดยแบ่งเป็น 3 ระดับ ดังนี้

1 Super Sonic Limited หน้าผ้าเป็นไมโครไฟเบอร์ พื้นใบมีด ทำมาจำนวนจำกัด ให้เข้ากับสีชุดทีมชาติ ราคา 3,990-
2 Super Sonic M หน้าผ้า PU พื้นใบมีด ราคา 2,290-
3 Super Sonic หน้าผ้า PU พื้นใบมีด ราคา 1,590-

เห็นแล้วรู้สึก "ฉีก" ความเป้นแพนเก่าๆออกหมดเลยครับ สำหรับรุ่นนี้ ทั้งสีสัน รูปทรง แต่ผมคิดว่าพรีเซนเตอร์ยังไม่ลงตัวนะ คงต้องรอดู

ถ่ายรูปมาไม่ครบขออภัยนะครับ คนมันเยอะจริงๆ

POWER แน่นอนซุปเปอร์สตาร์ สุเชาว์ นุชนุ่ม ดาวเตะทีมชาติไทย เป็นพรีเซนเตอร์หลัก ตัวรองคือ ชลทิตย์ จันทคาม แบ่งเป็น 3 ระดับ คือ

1 Bravo Potenza CF หน้าผ้าไมโครไฟเบอร์ พื้นปุ่มกลมผสมใบมีด มีคาร์บอนไฟเบอร์เป็นพื้นชั้นกลาง มีจำนวนจำกัด ทำเพื่อให้เข้ากับสีชุดทีมชาติ ราคา 3,990-
2 Bravo Potenza แทบจะเหมือนตัวบน ต่างที่ไม่มีคาร์บอนไฟเบอร์ ราคา 2,290-
3 Bravo Potenza R หน้าผ้า PU งานฉีดด้านหน้าลดลง พื้นไม่เจ๋งเท่า 2 ตัวบน ราคา 1,590-

เท่าที่ได้สัมผัส นี่เป็นรองเท้าฟุตบอลที่ "เครื่อง" เยอะที่สุดอีก 1 รุ่นเลยทีเดียว ได้นักเตะซุปเปอร์สตาร์มา คงต้องดูว่าแพนจะเดินหน้าอย่างไรต่อ

สุดท้าย CLASSIC ที่มี ณัฐพร พันฤทธิ์ ดีกรีเซนเตอร์ทีมชาติไทย เป็นตัวหลัก และมีพิชิตพงษ์ เฉยฉิว เป็นตัวรอง แบ่งตามนี้ครับ

1 Legenda Limited หนังจิงโจ้ทั้งตัว พื้นปุ่มกลม มีจำนวนจำกัด ทำให้เข้ากับชุดทีมชาติไทย ราคา 3,990-
2 Legenda K หนังจิงโจ้ครึ่งตัว พื้นปุ่มกลม ราคา 2,790-
3 Legenda หนังวัวครึ่งตัว พื้นปุ่มกลม ราคา 1,790-

ผมถ่ายได้มารูปเดียว ขออภัยครับ แต่เท่าที่ได้จับ ผมว่าหนังมันเจ๋งมากกกก ในระดับราคาเท่านี้ เหอๆ

เหนื่อยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ฮ่าๆๆ

จริงๆมีรูปพวกฟุตซอลด้วย ประมาณนี้

และนี่คือ PAN VIGOR รองเท้าฟุตซอลที่เบาที่สุดในประเทศไทย (ผมว่าแทบจะในโลกด้วยมั้ง เท่าที่เคยจับมา ผมว่าไอ้นี่มันเบามากกกกกกกกก ต้องลองครับ ต้องลอง)

ไม่อยากบอกว่าทั้ง 2 คู่อยู่ในมือผมแล้วครับ อิๆ ลงทุนลงแรงไปเหนื่อยเลยยย

ยังไงพรุ่งนี้จะมารีวิวให้ดูครับ ก่อนไปลงสนามจริง เหอๆ

วันนี้ขอจบเท่านี้ก่อน

ขอบคุณที่ติดตามครับ.......
SiamBoots Community
« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 12:17:01 AM »

"ผู้ให้การสนับสนุนเว็บไซด์"
(สนใจโฆษณาตำแหน่งนี้ ติดต่อทาง pm)

thidarat
Siamboots Super Seller
Magista Opus
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 12:24:47 AM »

โครตจะเจ๋งเลยยยยย Cheesy

...สิ่งจะงาม อยู่กับใจ บอดที่ใจ เห็นไปอย่างไร ไม่มีวันงาม

โลกจะสวยนั้น สวยไปตาม จิตที่งาม มองโลกสดใสไปในทางดี...
0o_Akira_o0
Magista Obra
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 12:31:42 AM »

พี่โน๊สสสสสสสสสสสสสส.....PM.

ด่วนๆๆๆๆๆๆๆๆ  5555555555
   Kiss Kiss Kiss Kiss :Smiley

~TigeRholiC~
*

ใครเกรียน ผมแบน!!

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 12:33:51 AM »

ผมว่าด้วยราคาเหยียบ 4000 เนี่ย ผมว่ามันบ้าบิ่นไปหน่อยแฮะ...ถึงทำออกมาดีแค่ไหน แต่ในราคาเท่ากันเนี่ย ผมว่าคนไทยยังไงก็ซื้อของนอกชัวร์ๆ

แพน น่าจะกล้าเปิดตลาดตัวท้อปด้วยราคาที่ต่ำกว่านี้ซักหน่อยเพิ่อเป็นการตีตลาดระดับกลางๆก่อน

พอคนเริ่มหันมามองแพนในมุมที่ดีขึ้น รุ่นต่อไปค่อยทำราคาขึ้นมา 4000 ก็ได้ น่าจะไม่สายเกินไป

ปล.นอกจากนักบอลไทยตัวดีๆแล้ว น่าจะดึงพวก ยาย่า หรือตัวนอกดังๆในไทยลีคมาเป็นพรีเซนเตอร์ด้วยนะ ไอ้พวกไมเคิล เบิร์นนี่ก้น่าจะทุ่มทุนดึงมาหน่อยไหนก็มาเล่นในไทย

แล้ว เอามันมาช่วยโปรโมทหน่อยเปนไง

แต่ก็ต้องยอมรับว่าครั้งนี้แพนตั้งใจดีจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2009, 12:39:47 AM โดย กานต์จณี เจ๊ต้นสั่งลุย » บันทึกการเข้า

kribe
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 12:38:26 AM »

เห็นด้วยกับพี่กานต์ครับ

เพราะตัวทอปราคาแรงแบบนี้มาตั้งแต่รุ่นก่อนๆ

ทำให้ของดีๆหลายรุ่นของแพนหายไป โดยเฉพาะรุ่นที่มันมีแถบปั่นเยอะๆหน่ะครับ

แถมคนไทยส่วนใหญ่ เจอราคานี้ ก็ขยับไปเล่นของนอกกันหมดแหล่ะะครับ
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 12:42:22 AM »

ถามว่าคุณภาพแพน สู้ได้มั้ย ผมเชื่อว่าสู้ได้ ผมเชื่อในฝีมือคนไทย

แต่ถ้าถามเรื่องความเชื่อมั่นในแบรนด์ของลูกค้า หรือ ความแข็งแรงของแบรนด์นี่ ยังไม่ไหวอ่ะ

น่าจะซื้อใจลูกค้าก่อนนิดนึง

เอาจริงๆ ถ้าแพนตัวท้อปสุดๆราคา ซัก 2000-2500 นี่ผมก็สนใจนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2009, 12:43:57 AM โดย กานต์จณี เจ๊ต้นสั่งลุย » บันทึกการเข้า

Henry
Magista Onda
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 12:47:45 AM »

ผมว่าด้วยราคาเหยียบ 4000 เนี่ย ผมว่ามันบ้าบิ่นไปหน่อยแฮะ...ถึงทำออกมาดีแค่ไหน แต่ในราคาเท่ากันเนี่ย ผมว่าคนไทยยังไงก็ซื้อของนอกชัวร์ๆ

แพน น่าจะกล้าเปิดตลาดตัวท้อปด้วยราคาที่ต่ำกว่านี้ซักหน่อยเพิ่อเป็นการตีตลาดระดับกลางๆก่อน

พอคนเริ่มหันมามองแพนในมุมที่ดีขึ้น รุ่นต่อไปค่อยทำราคาขึ้นมา 4000 ก็ได้ น่าจะไม่สายเกินไป

ปล.นอกจากนักบอลไทยตัวดีๆแล้ว น่าจะดึงพวก ยาย่า หรือตัวนอกดังๆในไทยลีคมาเป็นพรีเซนเตอร์ด้วยนะ ไอ้พวกไมเคิล เบิร์นนี่ก้น่าจะทุ่มทุนดึงมาหน่อยไหนก็มาเล่นในไทย

แล้ว เอามันมาช่วยโปรโมทหน่อยเปนไง

แต่ก็ต้องยอมรับว่าครั้งนี้แพนตั้งใจดีจริงๆ

เหอๆ....ทีละประเด็นน้า

เอาเรื่องนักบอลต่างชาติก่อน เห็นหลายคนที่ใส่แพนนะ แดนโก้ เซียก้า ของเมืองทองก็ใส่ , อาจายี่ ซามูเอล ของบางกอกก๊าซ ก็ใส่ครับ มีหลายคนน้าเท่าที่เห็นแต่ไม่รู้จักชื่อเนี่ย เหอๆ

อีกประเด็นเรื่องสินค้าราคาบ้าพลัง ผมว่าถ้าระดับลูกค้าอย่างเราๆรู้ว่ามันบ้า แล้วระดับคนทำสินค้าเค้าไม่รู้เหรอครับ ฮะๆ

ถ้าให้เดาใจ ผมว่าสินค้าระดับราคานั้น แพนไม่ทำออกมาขายหรอกครับ เหอๆ แต่ต้องตั้งราคาโชว์เพื่อขายข่าว ให้นักข่าวใส่สีตีไข่ ให้นักกีฬารู้สึกเท่ห์ รู้ึว่าเฮ้ย กรูใส่สินค้ามีระดับเว้ย ราคาแพงเว้ย ประมาณนั้นนนน

อีกอย่างงงงง ผมว่าเค้าตั้งราคานี้ เพื่อให้คนซื้อตัว 2,000 กว่าๆชัดๆครับ

เพราะเห็นๆอยู่ว่าตัวรองมันแทบจะเหมือนตัวท็อปเลยยยยยย จริงมะ

ป.ล.เดาใจคนทำแพนเล่นๆ อิๆ หลังจากเข้าไปคุยอยู่ด้วยนานแสนนาน เหอๆ
เจ้าตั้ม แมนเชสเตอร์ยู
*

https://www.facebook.com/pages/SOCCER-SPORT77/1408

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 01:01:02 AM »

ขอบคุณสำหรับรูปภาพสวยๆครับ Grin
*

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 01:01:24 AM »

ผมแค่คิดว่าถ้าเป็นผม ผมจะโปรโมทว่า "เฮ้ อยากได้ตัวท้อปเหรอ มาทางนี้ซิ คุณแค่มีเงินเท่านี้คุณก็สามารถเป็นเจ้าของรุ่นท้อปเหมือนที่นักเตะดังๆใส่ได้ เสียเวลาซื้อตัวรองยี่ห้ออื่นทำไม ซื้อตัวท้อปทางนี้ดีกว่า"

ถ้าตัวรองกับตัวท้อปแพนมันเหมือนกันขนาดนั้น คนซื้อคงดูไม่ค่อยออก ผมว่าสู้ทำตัวท้อปราคาถูกออกมาดีกว่า ยั่วยวนใจกว่ากันเยอะเลย

ส่วนเรื่องข่าวผมว่ามันก็มี 2 แง่แหละ แบบแรกก็เป็นแบบที่พี่โน้ตบอกว่า มันทำให้แบรน์ดูดีด้วยราคาที่สูง แต่อีกแบบนึงคือ ถ้าเป็นตัวท้อปราคาสวยๆ มันก็อาจจะเป็นผลดีก็ได้เช่น แพนบุกตลาดตัวท้อปด้วยราคาที่คนไทยยิ้ม ประมานนั้นน่ะครับ

ผมเองก็เป้นคนนึงที่อยากเห็นแบรนด์ไทยก้าวไกล

kribe
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 01:02:36 AM »

ผมเป็นคนนึงที่อยากให้แพนทำรองเท้าถึงเบอร์46 Kiss
Chandler Bing
*

กระทู้พี่มีแต่สาระ (ตรงไหน)

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 01:17:33 AM »

แพนทำหนังจิงโจ้ด้วย แม่เจ้าจอรจ์!!!!!!!!!!!! Shocked Shocked Shocked
Chandler Bing
*

กระทู้พี่มีแต่สาระ (ตรงไหน)

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 01:25:38 AM »

เห็นด้วยครับ  ยังไงต้องรอดูครับไม่แน่อาจจะเปลี่ยนนโยบายการตลาดก็ได้ จริงๆ ถ้าแพนเน้นช่องทางการจำหน่ายในต่างจังหวัดสักนิด (กลุ่มเป้าหมายหลักของแพน) การตั้งราคาแรกสูง แล้วลด

ราคาเพิ่มขึ้น บ่อยขึ้นก็อาจจะขายดีครับ ตอนนี้อย่าง Adidas Nike เองก็เซลล์กันแทบทั้งปี ถ้าค่ายเล็กไม่ปรับแผนการตลาดตาม ก็สู้ลำบาก

ถ้าผมเป็นผู้บริหารแพนนะ จะจัดแข่งฟุตซอลทั่วประเทศ ทั้งปี แล้วเอารองเท้าไปเซลล์ตามงานแข่งนี่แหละ คนต่างจังหวัดจะได้มีโอกาสซื้อรองเท้าถูกๆง่ายๆ ไม่ต้องนั่งรถมาซื้อแบรนด์นอกกันแถวหลังสนาม
sava_77
Magista Onda Jr. TF
*

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 02:38:09 AM »

ใส่แพนแสนเพลิน
 Grin

FuTbAllRiZm
*

Ferguson's forever

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 05:55:51 AM »

เห็นด้วยครับ  ยังไงต้องรอดูครับไม่แน่อาจจะเปลี่ยนนโยบายการตลาดก็ได้ จริงๆ ถ้าแพนเน้นช่องทางการจำหน่ายในต่างจังหวัดสักนิด (กลุ่มเป้าหมายหลักของแพน) การตั้งราคาแรกสูง แล้วลด

ราคาเพิ่มขึ้น บ่อยขึ้นก็อาจจะขายดีครับ ตอนนี้อย่าง Adidas Nike เองก็เซลล์กันแทบทั้งปี ถ้าค่ายเล็กไม่ปรับแผนการตลาดตาม ก็สู้ลำบาก

ถ้าผมเป็นผู้บริหารแพนนะ จะจัดแข่งฟุตซอลทั่วประเทศ ทั้งปี แล้วเอารองเท้าไปเซลล์ตามงานแข่งนี่แหละ คนต่างจังหวัดจะได้มีโอกาสซื้อรองเท้าถูกๆง่ายๆ ไม่ต้องนั่งรถมาซื้อแบรนด์นอกกันแถวหลังสนาม

+1 ชอบความคิดนี้ครับ โปรโมตกันง่ายๆ แล้วเสริมกิจกรรมเข้าไป พัฒนาทั้งสังคมและแบรนด์ของตัวเองพร้อมๆกัน เจริญได้แน่ๆ

แล้วอีกอย่างเอกลักษณ์ส่วนตัวของแพนเริ่มเด่นชัดขึ้นแล้ว

baspakpoom
Magista Onda Jr.
*

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2009, 07:24:43 AM »

+1 ชอบความคิดนี้ครับ โปรโมตกันง่ายๆ แล้วเสริมกิจกรรมเข้าไป พัฒนาทั้งสังคมและแบรนด์ของตัวเองพร้อมๆกัน เจริญได้แน่ๆ

แล้วอีกอย่างเอกลักษณ์ส่วนตัวของแพนเริ่มเด่นชัดขึ้นแล้ว

ก่อนอื่นขอบคุณข้อมูลและภาพสวยๆให้ชมนะครับ Smiley และ +1 กับความคิดเห็นนะครับ

ผมเชื่อเหมือนกันว่ารองเท้าไทยคุณภาพน่าจะไว้ใจได้และพัฒนาได้อีก แต่ก็เหมือนกับความคิดเห็นก่อนหน้านี้นะครับผมว่าราคาค่อนข้างสูงเหมือนกัน

ดูอย่าง Nike พอย้ายฐานการผลิตไปจีนแล้วออกขายในจีนราคาก็ต่ำ ถ้าราคาลดลงมาผมเชื่อว่าน่าจะมีนักฟุตบอลใส่อีกเยอะรวมไปถึงได้กินเงินผมแน่นอนครับ Cheesy
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7   ขึ้นบน
  พิมพ์