SiamBoots Community
กันยายน 24, 2019, 01:13:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
bathmate
ข่าว:

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: +++ Full Review & Testing --->>> อาดิดาส adiPure 11Pro II  (อ่าน 13806 ครั้ง)
siamboots
Administrator
Mercurial SuperFly
*

« เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 06:11:25 PM »

http://www.siamboots.com/boots-testing-adidas-adipure-11pro-2.html

ขอขอบพระคุณ บริษัท อาดิดาส (ประเทศไทย) จำกัด 
ที่สนับสนุนรองเท้าฟุตบอลรุ่น adiPure 11Pro II

"Testing!" อาดิดาส adiPure 11Pro II - ใส่สบาย ช่วงล่างให้การเคลื่อนที่นุ่มนวล ตามแบบฉบับดั่งเดิมของรองเท้าประภทคลาสสิค

อีกหนึ่งรองเท้ารุ่นใหม่ที่อาดิดาสเปิดตัวเป็นส่วนหนึ่งของคอลเลคชั่น SAMBA 2014 เมื่อช่วงปลายปีที่แล้ว
ก็คือ adiPure 11Pro II เจเนอเรชั่นใหม่ล่าสุดของรองเท้าสายพันธุ์คลาสสิค  ที่มาในโฉมซึ่งดูคลาสิคและ
เรียบง่าย หรูหรา กว่าโฉมเก่าอย่างชัดเจน  จนได้รับความสนใจจากใครหลายๆ คน  ในบทความนี้ SiamBoots
จะมารีวิวทดสอบการใช้งานในสนามจริงๆ พร้อมวิพากษ์วิจารณ์  มาดูกันว่ารองเท้ารุ่นใหม่นี้  มีประสิทธิภาพ
ที่เปลี่ยนแปลงไปมากน้อยเพียงใด

http://www.siamboots.com/boots-testing-adidas-adipure-11pro-2.html

Special Thanks
   - บริษัท อาดิดาส (ประเทศไทย) จำกัด
   - สนามฟุตบอล Winning 7

ขอขอบพระคุณ บริษัท อาดิดาส (ประเทศไทย) จำกัด 
ที่สนับสนุนรองเท้าฟุตบอลรุ่น adiPure 11Pro II

-----------------------------------------------------------------------

SiamBoots Community
« เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 06:11:25 PM »

"ผู้ให้การสนับสนุนเว็บไซด์"
(สนใจโฆษณาตำแหน่งนี้ ติดต่อทาง pm)

ลูคัส ป๊อกสกี้
Mercurial Veloce
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 06:13:09 PM »

น่าสนใจตัวนี้

ขอตัวไปอ่าน

ขอบคุณครับ

Kornkon
*

#PredatorInstinct

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 06:28:31 PM »

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  Grin Grin
Momiao10
Mercurial Veloce DF
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 07:11:34 PM »

:oกำลังรออยู่เลย
Chagun
Mercurial Victory
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 07:26:19 PM »

ขอบคุณครับ  Grin Grin Grin Grin
siamboots
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:32:15 PM »

ฝากผลงานด้วยนะครับ

-----------------------------------------------------------------------

volky
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 11:13:34 PM »

อ่านจบแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ  Grin

คุณเป็นหนึ่งในคนที่รักรองเท้าสตั๊ด แต่เบื่อที่จะต้องคอยอ่านข่าวจากหลายๆเวบ ต้องมานั่งแปลภาษาอังกฤษหรือไม่? ถ้าใช่ ผมขอเชิญให้คุณลองมาที่

VOLKY'S ROOM ' ALL ABOUT FOOTBALL BOOTS ' (TH) แหล่งรวมข้อมูลทุกอย่างเกี่ยวกับรองเท้าสตั๊ด

ทำโดยคนไทย เพื่อคนไทยที่รักรองเท้าสตั๊ด

กดที่ปุ่มรูปลูกโลกตรงใต้ชื่อผม ข้างๆปุ่ม pm ได้เลยครับ
VINDICE
Mercurial Veloce DF
*

Left Me With Life In HELL !!!

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 11:18:22 PM »

ฝากผลงานด้วยนะครับ
แหม่ะ ยังก๊ะ ดารา 

volky
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:31:34 AM »

มาอ่านละเอียดๆอีกที สงสัยนิดนึงครับ ล่าสุด กาก้า ย้ายไปใส่  Adidas Predator LZ II Lethal Zone II แล้วไม่ใช่หรอครับ เห็นในบทความตอนเกริ่นยังเขียนว่ากาก้า (กับ แลมพาร์ด) ใส่ 11 pro 2 อยู่น่ะครับ

อีกอย่างครับ รองเท้ารุ่นนี้มีการบรรจุ Memory Foam ไว้ในบริเวณหนังส่วนหน้า (ระหว่างแนวด้ายเย็บแบบสี่เหลี่ยมข้าวหลามตัด) ด้วยนี่ครับ แต่ในบทความไม่เห็นกล่าวถึงโฟมตัวนี้เลย ใน Hands-on ก็ไม่มี ในส่วนทดสอบก็ไม่พูดถึงเลย ทั้งๆที่อาดิดาสก็ทำการโปรโมท ว่าจะช่วยปรับรูปเข้ากับเท้า (หรืออะไรประมาณนี้) บทความรีวิวเจ้าอื่นก็กล่าวถึงโฟมที่ว่า

ยังไงรบกวนตอบข้อสงสัยผมทีนะครับ เพราะส่วนตัวยังไม่ค่อยแน่ใจว่าเจ้าโฟมที่ว่ามันจะช่วยอะไรได้บ้าง และจะให้ความรู้สึกแตกต่างกับหนังเพียวๆอย่างไรบ้าง

คุณเป็นหนึ่งในคนที่รักรองเท้าสตั๊ด แต่เบื่อที่จะต้องคอยอ่านข่าวจากหลายๆเวบ ต้องมานั่งแปลภาษาอังกฤษหรือไม่? ถ้าใช่ ผมขอเชิญให้คุณลองมาที่

VOLKY'S ROOM ' ALL ABOUT FOOTBALL BOOTS ' (TH) แหล่งรวมข้อมูลทุกอย่างเกี่ยวกับรองเท้าสตั๊ด

ทำโดยคนไทย เพื่อคนไทยที่รักรองเท้าสตั๊ด

กดที่ปุ่มรูปลูกโลกตรงใต้ชื่อผม ข้างๆปุ่ม pm ได้เลยครับ
Oat_tero
Mercurial Vapor
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 02:50:02 PM »

ขอบคุณครับ Grin
โบ๊ท หิมะ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 02:54:06 PM »

ไปโดนมาแล้วแต่ยังไม่ได้ลงสนามเต็มๆซักที เย็นนี้ได้ลอง ^^
JOHZ13 ESAN BOOTS 62
*

..อยากเตะบอลทุกวันเลยยยยย..(เชียร์แมนยูจ้า)...555+

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 03:36:45 PM »

อ่านแล้วชอบเลยครับ Grin

เตะบอลพอได้ ก็แค่กระชากหาย...555+

http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
siamboots
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 04:41:56 PM »

มาอ่านละเอียดๆอีกที สงสัยนิดนึงครับ ล่าสุด กาก้า ย้ายไปใส่  Adidas Predator LZ II Lethal Zone II แล้วไม่ใช่หรอครับ เห็นในบทความตอนเกริ่นยังเขียนว่ากาก้า (กับ แลมพาร์ด) ใส่ 11 pro 2 อยู่น่ะครับ

อีกอย่างครับ รองเท้ารุ่นนี้มีการบรรจุ Memory Foam ไว้ในบริเวณหนังส่วนหน้า (ระหว่างแนวด้ายเย็บแบบสี่เหลี่ยมข้าวหลามตัด) ด้วยนี่ครับ แต่ในบทความไม่เห็นกล่าวถึงโฟมตัวนี้เลย ใน Hands-on ก็ไม่มี ในส่วนทดสอบก็ไม่พูดถึงเลย ทั้งๆที่อาดิดาสก็ทำการโปรโมท ว่าจะช่วยปรับรูปเข้ากับเท้า (หรืออะไรประมาณนี้) บทความรีวิวเจ้าอื่นก็กล่าวถึงโฟมที่ว่า

ยังไงรบกวนตอบข้อสงสัยผมทีนะครับ เพราะส่วนตัวยังไม่ค่อยแน่ใจว่าเจ้าโฟมที่ว่ามันจะช่วยอะไรได้บ้าง และจะให้ความรู้สึกแตกต่างกับหนังเพียวๆอย่างไรบ้าง

เรื่อง พรีเซนเตอร์ ผมแก้แล้วนะครับ  ลืมไปว่าช่วงหลังกาก้ากลับมาใส่ LZ2 แล้ว  ขอบคุณมากครับ

ส่วนบนตัวรองเท้า และหน้าสัมผัส ข้อมูลจากอาดิดาสระบุแค่ว่าหน้าผ้าเป็นหนังวัวกระทิง เท่านั้น ไม่มีข้อมูลว่าช่องว่าที่เป็นทรงข้ามหลามตัดเป็น memory foam ครับ
(ผมอิงข้อมูลจาก นี่ http://www.adidas.com/th/apps/Samba/#/experience/11pro/taurus-leather ครับ)

วัสดุที่เรียกว่า memory foam นั้น เป็นวัสดุที่บุเอาไว้ด้านในตัวรองเท้า โดยเฉพาะส่วนของหุ้มส้น (ที่ผมใช้คำบรรยายว่า วัสดุคล้ายโฟมหรือฟองน้ำ)
(http://www.adidas.com/th/apps/Samba/#/experience/11pro/memory-foam)

ปล. ผมเพิ่มชื่อ ระบุว่าเป็น Memory foam เพิ่มไปในบทความแล้ว

โดยเจ้าโฟมนี้ มีคุณสมบัติยืดหยุ่นและสร้างความกระชับให้กับข้อเท้าครับ

แต่ถ้าถามว่ามี memory foam อยู่ด้านในตัวรองเท้าช่วงหน้าด้วยไหม  ?

ส่วนตัวคิดว่าไม่มีนะครับ  เพราะมันไม่ได้รู้สึกกระชับ หรือรู้สึกว่าตัวรองเท้า หนา นูนขึ้นมามากนัก  แล้วเวลาในจริงๆ  ด้านหน้าก็ไม่ได้กระชับมากครับ

ยังไงขอขอบพระคุณ feedback มากครับ  ช่วยแก้ไขและเพิ่มเติมข้อมูลให้สมบูรณ์มากขึ้นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2014, 04:50:17 PM โดย siamboots » บันทึกการเข้า

volky
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 06:42:55 PM »

เรื่อง พรีเซนเตอร์ ผมแก้แล้วนะครับ  ลืมไปว่าช่วงหลังกาก้ากลับมาใส่ LZ2 แล้ว  ขอบคุณมากครับ

ส่วนบนตัวรองเท้า และหน้าสัมผัส ข้อมูลจากอาดิดาสระบุแค่ว่าหน้าผ้าเป็นหนังวัวกระทิง เท่านั้น ไม่มีข้อมูลว่าช่องว่าที่เป็นทรงข้ามหลามตัดเป็น memory foam ครับ
(ผมอิงข้อมูลจาก นี่ http://www.adidas.com/th/apps/Samba/#/experience/11pro/taurus-leather ครับ)

วัสดุที่เรียกว่า memory foam นั้น เป็นวัสดุที่บุเอาไว้ด้านในตัวรองเท้า โดยเฉพาะส่วนของหุ้มส้น (ที่ผมใช้คำบรรยายว่า วัสดุคล้ายโฟมหรือฟองน้ำ)
(http://www.adidas.com/th/apps/Samba/#/experience/11pro/memory-foam)

ปล. ผมเพิ่มชื่อ ระบุว่าเป็น Memory foam เพิ่มไปในบทความแล้ว

โดยเจ้าโฟมนี้ มีคุณสมบัติยืดหยุ่นและสร้างความกระชับให้กับข้อเท้าครับ

แต่ถ้าถามว่ามี memory foam อยู่ด้านในตัวรองเท้าช่วงหน้าด้วยไหม  ?

ส่วนตัวคิดว่าไม่มีนะครับ  เพราะมันไม่ได้รู้สึกกระชับ หรือรู้สึกว่าตัวรองเท้า หนา นูนขึ้นมามากนัก  แล้วเวลาในจริงๆ  ด้านหน้าก็ไม่ได้กระชับมากครับ

ยังไงขอขอบพระคุณ feedback มากครับ  ช่วยแก้ไขและเพิ่มเติมข้อมูลให้สมบูรณ์มากขึ้นครับ

ขอบคุณที่มาไขข้อข้องใจนะครับ

แต่อันนี้คือรูปภาพโปรโมทจากทาง adidas ที่ใช้ก่อนเริ่มวางขายครับ

ด้านขวาสุดของรูป คือ memory foam ที่ผมพูดถึงครับ อยู่ในหนังรองเท้าส่วนหน้า เห็นบอกว่าช่วยให้รองเท้าปรับตัวเข้ารูปเท้าได้แบบพอดิบพอดี

ถ้าจากที่ทดสอบแล้ว ไม่รู้สึกว่ามีอะไร ผมขอเข้าใจว่ามันมีอยู่จริง แต่ไม่สามารถรู้สึกถึงได้ ประมาณนี้ละกันนะครับ  Grin

siamboots
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 09:59:51 PM »

อ่อ ขอบคุณมากครับ ที่มา discuss กัน

ถ้าอย่างนั้นก็มีความเป็นไปได้สูงว่า memory foam มีอยู่ด้านหัวรองเท้าด้วย  ตามภาพที่โปรโมทออกมา

Wink

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์