สอบถามการทำใบขับขี่รถยนต์ที่ขนส่งตรงจตุจักร

<< < (3/6) > >>

น้องเต้าหู้:
ผมคุ้นๆว่าในเว็ปกรมขนส่งจะมีบอกค่อนข้างละเอียดอยู่นะครับ ลองดูล่ะกัน  oniona oniona oniona

Gal3l3:
แกน จะ ดริฟท์ 

ปล. น่าลองไปที่ ขนส่งตรงสวนผักนะครับ คนไม่ค่อยเยอะ ด้วย  oniona

666:
อย่างที่พี่ถามคือ จะไปแค่สอบข้อเขียนกับร่างกายอย่างเดียวใช่ไหมครับ แล้วค่อยไปสอบขับวันหลัง
ได้หมดครับ อย่างบางคน ไปตั้งแต่ช่วงเช้า ร่างกายผ่าน อบรมแล้ว เข้าสอบข้อเขียน แต่ดันตก
ทางขนส่งเค้าจะให้ทำรอบบ่ายครับ รอบบ่ายก็จะมีอีกชุดนึง ที่มาทดสอบร่างกาย และสอบข้อเขียน แต่สอบขับไม่ทัน ต้องมาสอบเช้าพรุ่งนี้แทน หรือช่วงบ่ายของอีกวันก้ได้ครับ

ป.ล. ผมเซ็งตรงที่เค้าต้องให้ มอไซด์ สอบก่อนนี่สิ เกิดเจอวันไหน แว้นเยอะๆนี่รออย่างนาน เผลอๆสอบขับผ่าน ดันไปทำบัตรไม่ทันอีก  :-\

Title:
รู้สึกว่าถ้าสอบข้อเขียนมีแต่ตอนเช้านะ
เพื่อนผมเคยตกข้อเขียนแล้วขอเค้าสอบข้อเขียนใหม่ตอนบ่าย
เค้าบอกไม่มี
วันต่ไปเลย
ถ้าไปผมว่าก่อนแปดโมงนิดๆก็ดีนะ
คนเยอะ
ร้อนด้วย
เอาใบตรวจสุขภาพไปด้วย ไม่งั้นต้องไปหาคลีนิคแถวนั้น
มอไซรับจ้างคิดไปกลับ 60 แพงมาก เดินไปนิดเดียว

TAMA///BANK:
ขายต่อเอาป่ะ ไม่ต้องสอบนะแกน

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว