SiamBoots Community
ตุลาคม 21, 2014, 08:27:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
เพิ่มขนาด
ข่าว:

หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีพันผ้าเทปล๊อคเบื้องต้น By จารย์ Khate Matsushima  (อ่าน 12283 ครั้ง)
~N@mE(Pred@tor)~
Magista Obra
*

มีดีOยู่ข้างใuแค่เอาหน้ากากปิดเอาไว้~SlipKnot~

« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 10:19:39 PM »

เอามาฝากให้เพื่อน ๆ นำไปใช้ดูครับ เห็นมีหลายท่านถามกันเหลือเกินว่าพันผ้าเทปอย่างไร สำหรับวิทยากรที่พันผ้าให้ดูคือ อาจารย์ Khate Matsushima ไปดูกัน

<a href="http://www.youtube.com/v/Sn5j_8PWro8?fs=1&amp;amp;hl=en_US" target="_blank">http://www.youtube.com/v/Sn5j_8PWro8?fs=1&amp;amp;hl=en_US</a>

ขอบคุณ อาจารย์ Khate Matsushima กิจกรรมวันอังคาร ที่สนามบางกะปิ ท่านใดสนใจกิจกรรมสนุก ๆ ไปเยี่ยมชมที่ห้องกิจกรรมเลย ^^

SiamBoots Community
« เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 10:19:39 PM »

"ผู้ให้การสนับสนุนเว็บไซด์"
(สนใจโฆษณาตำแหน่งนี้ ติดต่อทาง pm)

Khate Matsushima
*

LOVE WILL KEEP US ALIVE

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 10:24:43 PM »

คลิปพันด้วยตัวเองครับเชิญรับชม

<a href="http://www.youtube.com/v/fnlAR6zhFLk" target="_blank">http://www.youtube.com/v/fnlAR6zhFLk</a>

.....................................................................

อ้าวแหล่ว ๆ ๆ ๆ ๆ เนมปาดนี่หว่า  555
นายแบบหล่อโฮก

ถ้าใครดูแล้วงง ๆ ไว้ผมจะพันเอาคลิปที่พันด้วยตัวเองมาลงให้ชม

คำชี้แจง
วิธีการในคลิปนี้อาจไม่ถูกต้องตามหลักการทางการแพทย์หรือวิทยาศาสตร์ใด ๆ หากแต่เกิดจากการเรียนรู้ลองผิดลองถูกปฏิบัติด้วยตนเอง

ถ้าหากถามว่าจำเป็นไหมที่จะต้องพันล้อกข้อเท้าแบบนี้ ก็คงต้องตอบว่าไม่จำเป็นอะไรมากมาย หากแต่การพันล็อกด้วยเทปผ้านี้จะช่วยป้องกันไม่ให้ข้อเท้าของเราพลิกขณะเล่นฟุตบอล รวมถึงช่วยให้ผู้ที่มีอาการบาดเจ็บที่ข้อเท้าไม่มากสามารถลงเล่นได้

คำเตือน

หากไม่ได้มีอาการบาดเจ็บที่ข้อเท้าอย่างหนักมาก่อนก็ไม่จำเป็นต้องพันก็ได้เพราะว่าการพันแบบนี้ค่อนข้างสิ้นเปลืองและเจ็บมากเวลาแกะออก น้ำตาร่วงเผาะ ๆ กันเลยทีเดียวเชียว โปรดสังเกตที่ข้อเท้าของนายแบบแนวขนด้านล่างจะเสมอกันเป็นขอบเชียว 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2010, 12:02:45 PM โดย Khate Matsushima » บันทึกการเข้า

*

มีดีOยู่ข้างใuแค่เอาหน้ากากปิดเอาไว้~SlipKnot~

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 10:31:20 PM »

ช่วยแบ่งเบาภาระให้ไง อิอิ มันมีประโยชน์ดีเนมว่า
สำหรับ คลิปนี้ นายแบบช่างหัวมันครับ ให้ดูวิธีพันผ้าแหล่ะดีแล้ว จากประสบการณ์ตรง เคยพลิกแรงสุดคือกระโดดวอร์มรับบอลกลางอากาศ แล้วลงมาข้อเท้าซ้ายดัง ป๊อก หวาดเสียวมากครับ หลังจากนั้นเป็นต้นมาผมก็พันผ้าแบบนี้มาตลอด
ถึงไม่บาดเจ็บอะไรก็พันทุกครั้งที่เล่นฟุตบอล 555+ มันทำให้ผมมั่นใจมากขึ้น และไม่อยากเจ็บแบบนั้นอีก
แล้วก็การพันผ้านี้ ตัวผมเองมันมีประโยชน์และได้ผลที่ดีในการป้องกันการพลิกของข้อเท้าได้จากหนักก็เป็นเบาลง แต่ก็สิ้นเปลืองหน่อย 3-4 แมตซ์หมดม้วน
80 บาท แลกกับลดอาการบาดเจ็บผมคิดว่าผมคุ้ม ไม่งั้นพักนานถ้าพลิกสักทีนึง อดไปเล่นฟุตบอลนานเป็นเดือน ๆ รอข้อเท้าหาย หุหุ
ปล.ถ้ารักจะพันผ้าแล้วไซร้ ก็อย่าลืมโกนขนตรงข้อเท้าด้วยนะครับ ไม่งั้น WAX เสียวซี๊ดแน่ ๆ ตอนเอาออกก็เตรียมกรรไกรไว้หน่อยก็ดี 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2010, 10:34:15 PM โดย ~N@mE(X_llดJ)~ » บันทึกการเข้า

InFInITI
*

" อะไรฟ่ะ "

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2010, 11:11:13 PM »

เราก็นึกว่ากระทู้ 18+ ของศิษย์พี่เขต ซะอีก  Kiss Kiss Kiss

natz
Magista Onda Jr. TF
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 02:12:10 AM »

ไม่เคยเจ็บอย่าพันนะครับ

ผลเสียมากกว่าผลดีนะครับ
chocobo
Magista Onda Jr.
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 06:59:04 AM »

อันนี้ตอนเล่นจะสะดวกไหมครับเพราะดูแล้วแน่นมากเลย- -
natz
Magista Onda Jr. TF
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 09:55:23 AM »

อย่าพันแน่นมากนะครับเด๋วจะปวดเท้าเอา
ray619
Magista Orden
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:46:09 AM »

ผมเคยมาโพสถามไว้ในที่สุดคลิปก็มาแล้วสุดยอดจริงๆครับ มีประโยชน์จริงๆไว้จะลองไปพันดูบ้างนะครับเพราะผมข้อเท้าพลิกเป็นชิวิตจิตใจ

ปล.ใครสะดวกไปแถวอนุสาวรีย์ชัยได้ร้านขายยาแถวนั้นม้วนละ 60 บาทนะครับ น่าจะถูกสุดๆแล้ว สำหรับนีโอเทปขนาด2นิ้ว
*

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 12:36:29 PM »

คำถามเพียบ
1.มันก็อึดอัดครับสำหรับ ท่านที่พันครั้งแรก ถึงขั้นปวดเท้าได้ จากประสบการณ์มันจะขยายเอง เล่นสัก 2 แมตซ์
2.ไม่ถนัดอย่าพัน แต่ถ้าท่านใดพลิกบ่อย ๆ อันนี้ลองดูไม่เสียหาย อาจแหล่มก็ได้ คอนเฟิร์ม 
3.ม้วนละ 60 บาท อันนี้น่าสนใจที่ซู้ด  Shocked ผมใช้ทุกครั้งที่เตะเลยทีเดียว 555+

E'ปอนด์
Magista Onda
*

รักมาก

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 12:39:01 PM »

คำถามเพียบ
1.มันก็อึดอัดครับสำหรับ ท่านที่พันครั้งแรก ถึงขั้นปวดเท้าได้ จากประสบการณ์มันจะขยายเอง เล่นสัก 2 แมตซ์
2.ไม่ถนัดอย่าพัน แต่ถ้าท่านใดพลิกบ่อย ๆ อันนี้ลองดูไม่เสียหาย อาจแหล่มก็ได้ คอนเฟิร์ม 
3.ม้วนละ 60 บาท อันนี้น่าสนใจที่ซู้ด  Shocked ผมใช้ทุกครั้งที่เตะเลยทีเดียว 555+
ลองเอาผ้าเศษมาพันดูมั๊ยครับ

จะได้ไม่เปลือง

Kop_No9
Magista Opus
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 05:00:10 PM »

สุดยอด  จะเอาไปใช้ด้วย เพราะข้อเท้าเจ็บตลอดหลังเตะ น่า จะช่วยได้เยอะ

หา MV III 6.5 uk 25.5 cm สัไหนก็ได้ ลองแนะนำมา เลย
Ataku
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 08:51:06 PM »

ดูวิธีแล้วถ้าพันเองคงใช้เวลาพักใหญ่ๆเลยล่ะครับ Smiley แต่พึ่งข้อเท้าพลิกแบบรุนแรงมา เห็นความสำคัญมากๆกับการป้องกันแบบนี้ จะไปซื้อที่ล็อคข้อเท้าแบบผ้าสำเร็จรูปของNationmanก็รู้สึกจะบีบเกินไป ใส่แล้วเมื่อยฝ่าเท้ามากๆเคยลองมาแล้ว   
CaSillaS_TeE_23
*

GoAlKeEpeR RoOm

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 09:01:33 PM »

ไม่ชอบพรีเซ็นเตอร์อ่ะ  ไม่หล่อ   Kiss

KaITuN
Magista Onda
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 09:35:52 PM »

ถ้าพัน แบบนี้แล้วผมว่าป้องกันได้ดีทีเดียว แต่ถ้ามันพลาดเกิดข้อเท้าพลิกแล้วจะเป็นหนักกว่าเดินะสิครับ ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ Grin
เฉา...หมัดอัคคี
*

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากส์กรูเยอะ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 10:30:40 PM »

ถ้าพัน แบบนี้แล้วผมว่าป้องกันได้ดีทีเดียว แต่ถ้ามันพลาดเกิดข้อเท้าพลิกแล้วจะเป็นหนักกว่าเดินะสิครับ ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ Grin
ไม่หนักกว่าเดิมหลอกครับถ้ามันแค่พลิกเพราะมันล้อคอยู่ (ช่วยได้เยอะครับนอกจากมันจะหัก    อันนี้หนักแน่ครับ ) ใช้ซัก 3-4 แมทก็จะชินเรยครับ สบายตัว 

Cheesy  ทีมก็เหมือนครอบครัว   Grin
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์