มีวิธีทำให้หนังสังเคราะห์ (lightweight synthetic leather)นิ่มขึ้นบ้างไหมครับ

(1/1)

k3:
พอดีสั่ง Bomba ตัวบ๊วยไปทาง PDS น่ะครับ เลยอยากทราบว่า

การลงไขปลาวาฬ ขัดถูกีวี บีบนวดรองเท้าเชยชมลูบคลำ ฯลฯ

และสารพัดวิธีอื่นๆมันจะทำให้นิ่มเหมือนหนังแท้ได้หรือไม่ครับ

วิธีดูแลทำเหมือนหนังแท้หรือไม่ หรือเอาผ้าชุบน้ำเช็ดทำความสะอาดอย่างเดียว

ขอบคุณสำหรับผู้อ่าน และทุกคำตอบนะครับ

:-[ :-[

k3:
เอานิ่มประมาณโมราเลีย ก็พอใจล่ะ  onion2 onion2

Requiem:
ตามความเห็นผมคิดว่าคงต้องใส่ยิงเยอะๆครับ
การโดนบอลนวดไปเรื่อยๆน่าจะช่วยให้นิ่มขึ้นได้
หนังสังเคราะห์ใช้ไขปลาวาฬไปก็ไม่มีผลอะไรขึ้นมาครับ

sellerkung:
ผมว่าใช้บ่อยๆช่วยได้นะครับ
แต่หนังสังเคราะ์มันจะนิ่มแต่น้อยมากนะครับ

k3:
ขอบคุณครับ สงสัยผมต้องนวดมันบ่อยๆซะละ

และคงต้องใส่เล่นเป็นประจำด้วย ไม่งั้นหนังจะแข็งแตกลายงาได้

ไอ้รองเท้าเจ้ากรรม เล่นเสร็จทำความสะอาดอาบน้ำนวด

ดูแล้วมันติดโรงนวดเหมือนเจ้าของเลย onion2 onion2

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ