SiamBoots Community
เมษายน 21, 2014, 05:43:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
เพิ่มขนาด
ข่าว:

หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นาฬิกา CASIO หรือ ยี่ห้ออื่นๆ ตามห้างที่ลด 50% แท้หรือปลอม? + เคสกระเป๋าเป้  (อ่าน 11526 ครั้ง)
MT22
evoSpeed 1.2 SL
*

I AM NEO

« เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:10:08 PM »

มีเรื่องที่ผมสงสัยมานานเกี่ยวการขายนาฬิกา ไม่ใช่แค่ CASIO นะครับ รวมถึงอีกหลายๆ ยี่ห้อ แต่ผมเห็น CASIO เยอะสุดเท่านั้นเอง

ลักษณะของร้านจะเป็นร้านตู้ หรือรถเข็นตามห้างทั่วไป เช่น โลตัส คาร์ฟู หรือแม้กระทั่ง เซ็นทรัล

ที่ผมสงสัยคือ ร้านลักษณะแบบนี้ มีโอกาสเป็นของปลอมรึป่าว เพราะเคยขอจับดูครั้งหนึ่้ง แบบว่า มันเบามากๆ รู้สึกมันก๊องแก๊งแปลกๆ

ใครมีข้อมูล ช่วยฟันธงที ครับ

**ร้านพวกนี้ บางทีบอกว่าของแท้นะครับ ไม่ใช่้ร้านที่บอกว่าของประมูล หรือของหลุด อะไรพวกนั้น

ขอเิ้พิ่มเคสกระเป๋าเป้ นะครับ

ปกติผมเดินเมเจอร์ รัชโยธิน บ่อยๆ มักจะเห็นกระเป๋ายี่ห้อ
monkey surf, Roxy, Volcom, DC หรือ Lowe Alpine มาเซลล์รวมๆ กันบ่อยๆ
มาขายแบบราคาไม่เกิน 700-900 แน่ๆ จากราคาป้าย 2 พัน
ผมก็สงสัยอีกนั่นแหละว่า ของพวกนี้ ของแื้ท้รึป่าว เพราะเคยเดินเข้า shop volcom ราคามันคงละิมิติกันเลย
ิีอีก อย่างกระเป๋าเซลล์ยี่ห้อดังกล่าว เปิดดูแล้ว มันรู้สึกธรรมดาจัง งานเย็บดูธรรมดา งานผ้าก็ดูธรรมดา (ใช่ความรู้สึกนะครับ เพราะผมไม่ได้คุ้นเคยกับแบรนด์พวกนี้)

จึงเกิดข้อสงสัยนะครับว่า งานแท้ ราคาตั้งหลักพัน งานมันดูก๊องแก๊งอย่างนี้หรอ
แล้วถ้าเป็นของก๊อปปี้ ห้างเข้าสนับสนุนหรอ หรือราคาเหล่านี้เป็นราคาโรงงานจริงๆ
หรือของเหล่านี้ งานมันก็แบบนี้อยู่แล้ว

เช่นเดียวกันกับบูทนาฬิกาในห้าง ย้ำว่าไม่ใช่เคาเตอร์ของห้างนะครับ เป็นเหมือนบูทตั้งหรือรถเข็น มาตั้งในห้าง

ผม ไม่ได้หัวสูงอะไรมากมาย เพียงแ่ต่เลิกซื้อ หรือ ใช้ของละเมิดลิขสิทธิ์มานานละ (แอบแอนตี้เงียบๆ) และไม่ได้จะไปดิสเครดิต หรือหมิ่นใคร (เผื่อเจ้าของร้านเหล่านั้นเข้ามาเห็น) แค่สงสัยแล้วไม่รู้จะไปถามใครดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 21, 2011, 04:13:57 PM โดย MT22 » บันทึกการเข้า

= = = = = =   น่าร๊อคอะ... >,<   = = = = = =
SiamBoots Community
« เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:10:08 PM »

"ผู้ให้การสนับสนุนเว็บไซด์"
(สนใจโฆษณาตำแหน่งนี้ ติดต่อทาง pm)
doraemyung
SBTV
*

มายเพลิน !

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 12:52:38 PM »

รุ่นที่เอามาเซลล์ส่วนมากก็ไม่ใช่ตัวที่ราคาแพงอยู่แล้วละครับ ถึงจะชื่อว่า Casio แต่ก็ทำรุ่นก๊องแก๊งเหมือนกันนะครับ

ส่วนที่บอกว่าทำไมเซลล์กันเยอะๆ จริงๆราคาที่ตั้งไว้มันแพงเว่อร์อยู่แล้วครับ ลองเทียบกับเว็บที่ผมซื้อประจำนะครับ เวลาห้างมันลด 30-40% ยังแพงกว่าที่ขายในเว็บอีก

อันนี้ที่ผมแนะนำเป็นของแท้นะครับ ผมซื้อมาหลายเรือน เพื่อนก็สั่งหลายเรือนไม่มีปัยหาอะไร ลองดูครับ

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=518369

http://www.overclockzone.com/forums/threads/699389-gt-gt-%C5%B4%A1%C3%D0%CB%B9%E8%D3%CA%D8%B4%E6-G-SHOCK-%C5%B4-40-60-%B7%D8%A1%C3%D8%E8%B9

MT22
*

I AM NEO

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 01:19:53 PM »

รุ่นที่เอามาเซลล์ส่วนมากก็ไม่ใช่ตัวที่ราคาแพงอยู่แล้วละครับ ถึงจะชื่อว่า Casio แต่ก็ทำรุ่นก๊องแก๊งเหมือนกันนะครับ

ส่วนที่บอกว่าทำไมเซลล์กันเยอะๆ จริงๆราคาที่ตั้งไว้มันแพงเว่อร์อยู่แล้วครับ ลองเทียบกับเว็บที่ผมซื้อประจำนะครับ เวลาห้างมันลด 30-40% ยังแพงกว่าที่ขายในเว็บอีก

อันนี้ที่ผมแนะนำเป็นของแท้นะครับ ผมซื้อมาหลายเรือน เพื่อนก็สั่งหลายเรือนไม่มีปัยหาอะไร ลองดูครับ

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=518369

http://www.overclockzone.com/forums/threads/699389-gt-gt-%C5%B4%A1%C3%D0%CB%B9%E8%D3%CA%D8%B4%E6-G-SHOCK-%C5%B4-40-60-%B7%D8%A1%C3%D8%E8%B9

สรุป ก็คือของแืท้ แค่เป็นรุ่นก๊องแก๊ง ไม่ใช่ของตกเกรด อะไรอย่างนั้น

ปล. ขอบคุณสำหรับเวปครับ

= = = = = =   น่าร๊อคอะ... >,<   = = = = = =
kribe
Chu Camera
Global Moderator
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 01:57:00 PM »

แท้ครับ ผมซื้อมามีใบรับประกันของเซ็นทรัลมาให้ด้วย Grin

ปุ่มลบกระทู้มุมล่างซ้ายมือ

ผมไม่ได้บ้า ผมแค่ชอบศึกษารองเท้าสตั๊ด

ก่อนจะทำอะไร ศึกษากติกาให้ดีก่อน
จะได้ไม่โดนแบน
MT22
*

I AM NEO

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 02:08:29 PM »

แท้ครับ ผมซื้อมามีใบรับประกันของเซ็นทรัลมาให้ด้วย Grin

งั้นแสดงว่าที่ผมไปจับจากบูทที่โลตัส ไปเจอรุ่นก๊องแก๊งเอง ลด50% แล้ว เหลือประมาณ 900 บาท

kribe
Chu Camera
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 02:41:16 PM »

งั้นแสดงว่าที่ผมไปจับจากบูทที่โลตัส ไปเจอรุ่นก๊องแก๊งเอง ลด50% แล้ว เหลือประมาณ 900 บาท

ใช่แล้วครับ ทั้งที่โตัสและบิ๊กซีเลย

เพื่อนผมเคยซื้อมาเรือนละ390 (ลด50%จากป้าย)อ่ะครับ

เป็นนาฬิกาเข็ม เรือนเล็กๆบางๆ แต่ก็CASIOแท้  Kiss

ปุ่มลบกระทู้มุมล่างซ้ายมือ

ผมไม่ได้บ้า ผมแค่ชอบศึกษารองเท้าสตั๊ด

ก่อนจะทำอะไร ศึกษากติกาให้ดีก่อน
จะได้ไม่โดนแบน
sammy99
evoSpeed 5.2 Jr.
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 02:50:01 PM »

ความคิดเห็นตาม ทุกท่านเลยครับ  รุ่น จะไม่ดีเท่าไร Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy
White blood cell
*

ซ้อม ซ้อม ซ้อม และซ้อม!

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 02:55:07 PM »

เป็นของแท้ครับ แต่ยังไงก็ต้องดูให้ดีก่อนซื้อ

อารมณ์เหมือนรองเท้าครับ ถึงแม้จะเป็นยี่ห้อ Nike หรือ Adidas แต่ก็ยังมีรุ่นบ๊วย ที่ดูก๊องแก๊ง ราคาถูกครับ

Niceguy_C
evoSpeed 1.2
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 04:35:03 PM »

สมัย G-Shock ออกมาใหม่ๆนี่ แหวกแนวมาก เน้นเท่ กับ ทนถึก เหมาะกับผู้ชายแมนๆ Wink

จำได้ตอนเรียนมหาลัย รุ่นพี่คนนึงใส่มา โดนแซวว่าของปลอม พี่แกถอดออกมาแล้วเขวี้ยงลงพื้นอย่างแรง แล้วเก็บกลับมาใส่ต่อ แล้วบอกว่า เขวี้ยงไม่พัง สงสัยจะปลอมจริงๆ

เลยอยากได้ตั้งแต่นั้นมา

ตัวที่ใส่อยู่ก็ใส่มา สิบกว่าปีแล้ว ทนจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2011, 04:37:54 PM โดย Niceguy_C » บันทึกการเข้า

MT22
*

I AM NEO

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 04:39:25 PM »

สมัย G-Shock ออกมาใหม่ๆนี่ แหวกแนวมาก เน้นเท่ กับ ทนถึก เหมาะกับผู้ชายแมนๆ Wink

จำได้ตอนเรียนมหาลัย รุ่นพี่คนนึงใส่มา โดนแซวว่าของปลอม พี่แกถอดออกมาแล้วเขวี้ยงลงพื้นอย่างแรง แล้วเก็บกลับมาใส่ต่อ แล้วบอกว่า เขวี้ยงไม่พัง สงสัยจะปลอมจริงๆ

เลยอยากได้ตั้งแต่นั้นมา

ตัวที่ใส่อยู่ก็ใส่มา สิบกว่าปีแล้ว ทนจริงๆ

รุ่นพี่อาร์ทมาก  Grin

macintosh_[^_^]_love bell
*

รัก เอ้ก คนเดียว น่ะ จ๊ะ บอก ให้ ...

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 04:48:45 PM »

ในห้างใหญ่ๆ ที่เป็นซุ้มขายนาฬิกาของ Casio โดยตรง แบบนี้แท้แน่นอนอยู่แล้วครับ

ถ้าชอบรุ่นไหน หรือรุ่นไหนลดราคา ก็ซื้อมาใส่เลยครับ

อย่าไปสนใจเลยว่า รุ่นไหนมันถูกหรือใครจะหาว่าของถูกแล้วมันก๊องแก๊ง  Tongue Tongue

ถ้าเราซื้อมาใช้ แล้วสบายใจก็ซื้อไปเถอะครับ  Wink

แต่ขอให้ซื้อของแท้ก็แล้วกัน อิๆๆ  Wink

<a href="http://www.youtube.com/v/7mnPQCdr0sU?version=3&amp;amp;hl=en_US" target="_blank">http://www.youtube.com/v/7mnPQCdr0sU?version=3&amp;amp;hl=en_US</a>
puwonbin
Siamboots Super Seller
evoSpeed 1.2
*

~ คุณจะไม่มีวันเดินอย่างเดียวดาย ~

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 04:50:04 PM »

แท้ครับ  Wink

MT22
*

I AM NEO

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 05:36:10 PM »

ขอเิ้พิ่มเคสกระเป๋าเป้ นะครับ

ปกติผมเดินเมเจอร์ รัชโยธิน บ่อยๆ มักจะเห็นกระเป๋ายี่ห้อ
monkey surf, Roxy, Volcom, DC หรือ Lowe Alpine มาเซลล์รวมๆ กันบ่อยๆ
มาขายแบบราคาไม่เกิน 700-900 แน่ๆ จากราคาป้าย 2 พัน
ผมก็สงสัยอีกนั่นแหละว่า ของพวกนี้ ของแื้ท้รึป่าว เพราะเคยเดินเข้า shop volcom ราคามันคงละิมิติกันเลย
ิีอีกอย่างกระเป๋าเซลล์ยี่ห้อดังกล่าว เปิดดูแล้ว มันรู้สึกธรรมดาจัง งานเย็บดูธรรมดา งานผ้าก็ดูธรรมดา (ใช่ความรู้สึกนะครับ เพราะผมไม่ได้คุ้นเคยกับแบรนด์พวกนี้)

จึงเกิดข้อสงสัยนะครับว่า งานแท้ ราคาตั้งหลักพัน งานมันดูก๊องแก๊งอย่างนี้หรอ
แล้วถ้าเป็นของก๊อปปี้ ห้างเข้าสนับสนุนหรอ หรือราคาเหล่านี้เป็นราคาโรงงานจริงๆ
หรือของเหล่านี้ งานมันก็แบบนี้อยู่แล้ว

เช่นเดียวกันกับบูทนาฬิกาในห้าง ย้ำว่าไม่ใช่เคาเตอร์ของห้างนะครับ เป็นเหมือนบูทตั้งหรือรถเข็น มาตั้งในห้าง

ผมไม่ได้หัวสูงอะไรมากมาย เพียงแ่ต่เลิกซื้อ หรือ ใช้ของละเมิดลิขสิทธิ์มานานละ (แอบแอนตี้เงียบๆ) และไม่ได้จะไปดิสเครดิต หรือหมิ่นใคร (เผื่อเจ้าของร้านเหล่านั้นเข้ามาเห็น) แค่สงสัยแล้วไม่รู้จะไปถามใครดี

holyknight
evoSpeed 4.2
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 07:26:56 PM »

วันนี้พึ่งจัด seiko มา  Cry Cry Cry Cry
MT22
*

I AM NEO

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 20, 2011, 11:48:23 PM »

วันนี้พึ่งจัด seiko มา  Cry Cry Cry Cry
ใจเย็นครับๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมไม่ได้บอกว่าร้านแบบนี้ ขายของปลอมนะครับ ผมแค่สงสัยเท่าันั้น

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์