SiamBoots Community
กรกฎาคม 25, 2014, 02:25:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
เพิ่มขนาด
ข่าว:

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางจากตลาดคลองเตย ไป ถนนประชาอุทิศ (ฝั่งธน)หน่อยครับ  (อ่าน 3642 ครั้ง)
DrAgOn@SiAmBoOT
Magista Onda
*

แสงสว่างทำลายความมืด ปัญญาทำลายความโง่

« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 04:18:51 PM »

Smileyคือพอดีจะไปหาเพื่อนแถวถนนประชาอุทิศหน่อยครับ  คือ ผมเคยไปมาแล้วนะครับ แต่ผมรู้สึกว่ามันอ้อมนะครับ คือ ผมอยู่แถวรามเวลาผมไปผมจะนั่งสาย 115 ไปลงที่บางรัก และ ต่อ สาย 75 ไปถนนประชาอุทิศ นะครับ แต่ผมสังเกตว่าตอนนั่งรถผ่านแถวตลาดคลองเตยผมว่ามันเหมือนมีเส้นทางไปได้นะครับ  แต่ยังไม่แน่ใจนะครับ ถ้าใครอยู่แถวนั้นและเคยไปช่วยรบกวนหน่อยครับ เพราะผมคิดว่าคงประหยัดเวลาได้เยอะนะครับ เพราะถ้าไปอย่างที่ผมบอกตอนแรกใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงนะครับ  รบกวนเพื่อนๆๆหน่อยนะครับ
SiamBoots Community
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 04:18:51 PM »

"ผู้ให้การสนับสนุนเว็บไซด์"
(สนใจโฆษณาตำแหน่งนี้ ติดต่อทาง pm)

totalfootball
Magista Obra
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 06:38:25 PM »

ถ้าขับรถ วิ่งจากคลองเตยออก พระราม3 ขึ้นสะพานภูมิพล (วงแหวนอุตสาหกรรม)  ลงสุขสวัสดิ์  ก็เจอประชาอุทิศเลยครับ
เร็วมาก จากคลองเตยมาไม่น่าเกิน 15 นาที Wink
Nike_GK
Magista Onda Jr. TF
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 07:12:03 PM »

บ้านพี่อยู่แถวคลองเตยหรอ
แอลเอ็มแดงซองอ่อน
Magista Orden
*

275 JP

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2011, 09:42:45 PM »

ถ้าเป็นรถเมลล์ก็สาย 141 อู่แสมดำ เคหะชุมชนธนบุรี เซ็นทรัลพระราม2 โรงพยาบาลบางมด โพธิ์ทอง
บางปะแก้ว บางปะกอก วัดสน กม.9 ขึ้นทางด่วน ลงบริเวณกรมศุลกากร ตลาดคลองเตย
บ่อนไก่ สวนลุมพินี
เสาวภา อังรีดูนังต์ สยาม มาบุญครอง จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

ครับ
นั่งมาลงใต้ทางด่วน(กม9) แล้วจะมีรถสองแถวสีแดงห้าบาทวิ่งเข้าประชาอุทิดเลยครับ
ถ้านั่งเลยไปตลาดบางปะกอก ก็ ข้ามฝั่งไปนั่งรถกระป๋อง(ซุบารุ)ห้าบาทเข้าประชาอุทิศได้เหมือนกันครับ ดูป้ายหน้ารถด้วยเด้อพี่น้อง

edit : เวลาเดินทาง ไม่เกิน 20 นาทีแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 20, 2011, 09:44:29 PM โดย แอลเอ็มแดงซองอ่อน » บันทึกการเข้า

รองเท้าเบาคือมายา รอบขาสิของจริง
lek999
*

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 04:16:35 AM »

ถ้าขับรถ วิ่งจากคลองเตยออก พระราม3 ขึ้นสะพานภูมิพล (วงแหวนอุตสาหกรรม)  ลงสุขสวัสดิ์  ก็เจอประชาอุทิศเลยครับ
เร็วมาก จากคลองเตยมาไม่น่าเกิน 15 นาที Wink
-ถ้าขับรถจากคลองเตยเส้นตามนี้เลยครับ ลงสุขสวัสดิ์ทางลงซ้ายแรกนะ พอลงปุ๋บออกขวาขึ้นเกือกม้ามาอีกฝั่ง เลยทางขึ้นทางด่วนชิดซ้ายเตรียมเลี้ยวไฟแดงแรกครับ

ถ้าเป็นรถเมลล์ก็สาย 141 อู่แสมดำ เคหะชุมชนธนบุรี เซ็นทรัลพระราม2 โรงพยาบาลบางมด โพธิ์ทอง
บางปะแก้ว บางปะกอก วัดสน กม.9 ขึ้นทางด่วน ลงบริเวณกรมศุลกากร ตลาดคลองเตย
บ่อนไก่ สวนลุมพินี
เสาวภา อังรีดูนังต์ สยาม มาบุญครอง จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

ครับ
นั่งมาลงใต้ทางด่วน(กม9) แล้วจะมีรถสองแถวสีแดงห้าบาทวิ่งเข้าประชาอุทิดเลยครับ
ถ้านั่งเลยไปตลาดบางปะกอก ก็ ข้ามฝั่งไปนั่งรถกระป๋อง(ซุบารุ)ห้าบาทเข้าประชาอุทิศได้เหมือนกันครับ ดูป้ายหน้ารถด้วยเด้อพี่น้อง

edit : เวลาเดินทาง ไม่เกิน 20 นาทีแน่นอน
-ส่วนถ้ารถเมล์ลงตามนี้ครับ แต่จากเดิมเรานั่งมาลงบางรักใช่ป่ะ มันจะอ้อมบ่อนไก่สีลมแล้วเข้าบางรัก
คราวนี้ให้เราลงตลาดคลองเตย แล้วข้ามฝั่งอีกฝั่งมารอ 141 ครับ เพื่อขึ้นทางด่วนที่ศุลกากรไปลงวัดสน แล้วก็รอรถต่อใต้ทางด่วนตรงนั้นครับ
ถ้าเราไม่แน่ใจเส้นทางลองสอบถามคนระแวกนั้นได้เพื่อความอุ่นใจครับ
คนไทยใจดีอยู่แล้ว Grin
extraboyz
Magista Onda Jr.
*

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2011, 09:42:12 PM »

แนะนำอีกเส้นทางละกันครับ ขึ้น 205 สีแดงไปลงถนนตกครับ แล้วต่อ 75 หรือ 35 ครับ  Smiley Smiley
*

แสงสว่างทำลายความมืด ปัญญาทำลายความโง่

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 05:31:20 PM »

Smiley สาย 205 เนี่ยนั่งฝั่งตลาดคลองเตยเลยใช่ไหมครับ เพราะผมเห็นมันจอดอยู่ฝั่งตรงข้าม ตลาดคลองเตยนะครับ
Picky
*

ผมเป็นนักบอลอินดี้ ชอบยิง ไม่ชอบส่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 08:11:48 AM »

ผมแนะนำทางลัดให้ไม่ถึง 15 นาทีถึง

ข้ามเรือที่ท่าเรือคลองเตย(วัดคลองเตยไม่นอกก็ใน แถวกรมสรรมพากร)ไปลงที่ ท่าบางกอบัว(แพเช้ง)ถามคนขับเรือก็ได้เข้าจะบอกว่าถึงแล้ว

แล้วจะมีวินที่ท่าเรือ บอกไปตลาดพระประแดง แล้วลงตลาดต่อ Taxi ที่วินตลาดบอกไป **จุดหมายของคุณ**

Taxiพวกนี้จะรู้ทางลัดเข้าซอยหลังคือซอยที่เลยจาก3แยกนาหลวงคือซอย 51เป็นต้นไป

ค่า Taxi ไม่เกิน 60 ค่าวิน 30 ค่าเรือ 5บาท จัดไปแบบรวดเร็ว อิอิ

totalfootball
Magista Obra
*

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 05:34:49 PM »

ผมแนะนำทางลัดให้ไม่ถึง 15 นาทีถึง

ข้ามเรือที่ท่าเรือคลองเตย(วัดคลองเตยไม่นอกก็ใน แถวกรมสรรมพากร)ไปลงที่ ท่าบางกอบัว(แพเช้ง)ถามคนขับเรือก็ได้เข้าจะบอกว่าถึงแล้ว

แล้วจะมีวินที่ท่าเรือ บอกไปตลาดพระประแดง แล้วลงตลาดต่อ Taxi ที่วินตลาดบอกไป **จุดหมายของคุณ**

Taxiพวกนี้จะรู้ทางลัดเข้าซอยหลังคือซอยที่เลยจาก3แยกนาหลวงคือซอย 51เป็นต้นไป

ค่า Taxi ไม่เกิน 60 ค่าวิน 30 ค่าเรือ 5บาท จัดไปแบบรวดเร็ว อิอิ

ถ้านั่งเรือ ให้มาลงที่ Big C ราษฎร์บูรณะดีกว่า ใกล้กว่าเยอะ
แต่ไม่แน่ใจว่ามีเรือสายนี้มั๊ย  เพราะรู้สึกว่าเรือด่วนเจ้าพระยา มันไม่แวะคลองเตยนอก
Picky
*

ผมเป็นนักบอลอินดี้ ชอบยิง ไม่ชอบส่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 11:02:43 PM »

ถ้านั่งเรือ ให้มาลงที่ Big C ราษฎร์บูรณะดีกว่า ใกล้กว่าเยอะ
แต่ไม่แน่ใจว่ามีเรือสายนี้มั๊ย  เพราะรู้สึกว่าเรือด่วนเจ้าพระยา มันไม่แวะคลองเตยนอก

อันนี้ไม่แน่ใจว่ามันมีไหนเรือที่ลง BIG C ราษบรูณะ แต่คิดว่าไม่น่าจะมีแล้ว
extraboyz
*

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 01:48:20 PM »

Smiley สาย 205 เนี่ยนั่งฝั่งตลาดคลองเตยเลยใช่ไหมครับ เพราะผมเห็นมันจอดอยู่ฝั่งตรงข้าม ตลาดคลองเตยนะครับ

นั่งฝั่งตรงข้ามตลาดครับ ขึ้นรถที่จอดอยู่เลยครับ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2011, 06:47:28 PM »

นั่งฝั่งตรงข้ามแล้วมันจะไปทางใหนนะครับ
extraboyz
*

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 10:00:25 AM »

นั่งฝั่งตรงข้ามแล้วมันจะไปทางใหนนะครับ

ดูจากรูปนะครับ
รถเมลล์ 205 จะจอดตรงข้ามตลาดคลองเตย
พอรถออก จะไปวนที่แยกคลองเตย กลับมาที่ห้าแยกระนอง ที่เป็นสีแดงๆ อ่ะครับ
จะกลับมาที่เส้นทางเดิมที่วิ่งมา แล้วก็ตรงยาวๆ เลยครับ  Smiley Smiley
*

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2011, 02:38:38 PM »

Smiley  ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวคราวหน้าจะลองไปดูนะครับ ว่าเร้วกว่าไปทางบางรักไหมนะครับ ขอบคุณมากๆๆครับ  Wink
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์